วันที่ 22 มีนาคม 2564 โดย ชมรมสร้างสุขภาพบ้านหนองไผ่ หมู่ที่ 12 ได้จัดทำโครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดและอบรมให้ความรู้เกษตรกรในการป้องกันสารพิษตกค้างในกระแสเลือดบ้านหนองไผ่ หมู่ที่ 12 ปี 2564 โดยได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากกองทุนหลักประกันสุขภาพระดับท้องถิ่น อบต.ดงมะไฟ เปิดอบรมโครงการโดยปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลดงมะไฟ (นายไพโรจน์ คุณาวิภาตตระกูล)
และ (นางอรวรรณ กิ้วลาดแยง) ประธานชมรม เป็นผู้กล่าวรายงาน
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_6.jpg)
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_15.jpg)
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_18.jpg)
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_27.jpg)
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_47.jpg)
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_52.jpg)
![](http://www.dongmafai.go.th/wp-content/uploads/2021/03/22364โครงการตรวจสารเคมีในกระแสเลือดบ.หนองไผ.12_๒๑๐๓๒๗_57.jpg)